2222.....I'm DH7D2.....
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

2222.....I'm DH7D2.....

CHEERFUL, LOVELY, A LITTLE CRAZY…!!!!

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics

Gửi tình yêu chưa tìm thấy

Go down 
Tác giảThông điệp
stubornsnail
thành viên tích cực
thành viên tích cực
stubornsnail

Gửi tình yêu chưa tìm thấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi tình yêu chưa tìm thấy   Gửi tình yêu chưa tìm thấy Icon_minitimeSat Dec 13, 2008 7:02 pm

Ơi một nửa trái tim em!
Anh ở đâu sao giờ này chưa tới, em ngồi một mình trên căn gác nhỏ, nhớ anh như chưa từng nhớ một ai. Lúc này đây anh đang làm gì nhỉ, vẫn còn say sưa với công việc hay đang nhâm nhi cốc cà phê cùng với bạn bè. Mà biết đâu đang vui cùng một cô bé alpha.
Dù sao, anh cũng chưa được gặp em.

Ơi chiếc giày chân trái của em!
Vào hè rồi mà Hà Nội bỗng dưng trở lạnh, sáng nay em đi học tung tăng với chiếc áo mỏng, về run lên cầm cập. Nhớ anh quá đi thôi. Bao giờ mình gặp nhau anh nhỉ. Anh sẽ mang áo khoác đến và chở em về, em sẽ ngồi sau ôm anh thật chặt, dụi đầu vào đôi vai cứng cáp của anh. Em sẽ cám ơn cơn mưa chiều nay nhiều lắm vì biết rằng có anh thật ấm áp biết bao. Nhưng lúc này em chỉ thấy mưa thật lạnh, thật buồn.

Dù sao, anh cũng không biết rằng có một cô gái đang chờ anh đến đón.

Ơi nỗi nhớ của em!
Mỗi khi từ phòng thí nghiệm trở về lúc 10 giờ khuya, em chỉ thèm nhận một tin nhắn từ anh, dù rất vu vơ “Em về nhà chưa nhỉ?”. Em biết anh tự hào về những việc em làm, và anh sẽ nắm tay truyền cho em sức mạnh. “Ngày mai, khi chúng mình không bận...” chẳng bao giờ anh nói thế đâu, vì càng ít thời gian bên nhau, mình càng nhớ nhau nhiều hơn bao giờ hết.

Dù sao, đêm nay anh vẫn ngủ ngon lành vì đâu biết em về khuya mà lo lắng.

Ơi người bạn lớn của em!
Em tự hào về ước mơ chung của chúng mình. “Không có khó khăn, chỉ là thử thách”. Anh thổi căng cánh buồm đỏ trong em. Nhưng lúc này, cơn gió ấy vẫn còn chưa tới. Em và anh đều đang tận dụng từng phút sống để chăm chút cho lý tưởng của chúng mình, như thế khi gặp nhau, mình đã làm được rất nhiều anh nhỉ.

Dù sao, anh cũng không biết có người đang cùng anh cố gắng.

Ơi tình yêu của em!
Nếu ngày mai mùa hạ bừng toả nắng, ai sẽ nheo mắt cùng anh tìm bông phượng đầu tiên... Nếu ngày mai anh cô đơn trong gió thu, ai sẽ cười giòn tan kéo anh chạy chân trần trên cỏ... Nếu ngày mai đông về không báo trước, ai sẽ đơm lại chiếc cúc nơi cổ áo cho anh... Nếu ngày mai hoa đào sáng lung linh, ai sẽ nắm tay anh trong phút giao thừa cùng ước mơ một điều duy nhất... Nếu ngày mai... Nếu ngày mai ...

Và nếu ngày mai anh nhận ra tình yêu đích thực, là anh tìm thấy em!

Gửi tình yêu chưa tìm thấy
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tặng cho những ai "đơn côi" như tôi, huhu....
» Xác ướp 3 (Lăng mộ Tần vương), phim hot đó!!!!
» moi nguoi thay the nao???????????